Thực hiện Kế hoạch của Trung ương Hội LHPN Việt Nam về triển khai Dự án 8 “Thực hiện bình đẳng giới và giải quyết những vấn đề cấp thiết đối với phụ nữ và trẻ em” năm 2024. Ngày 21/5/2024, Trung ương Hội LHPN Việt Nam phối hợp với Hội LHPN tỉnh Đồng Nai tổ chức Hội nghị tập huấn tuyên truyền, phổ biến, tư vấn pháp luật gắn với trình diễn phiên tòa giả định tại huyện Cẩm Mỹ và Xuân Lộc với sự tham gia của hơn 700 cán bộ, hội viên phụ nữ tại các địa bàn triển khai Dự án 8. Đồng thời, tổ chức Hội nghị tập huấn kinh nghiệm tham gia giải quyết các vụ án liên quan đến bạo lực, xâm hại phụ nữ, trẻ em tại thành phố Biên Hòa với sự tham gia của 75 chị là lãnh đạo Hội LHPN các huyện: Tân Phú, Định Quán, Trảng Bom, Thống Nhất và Thành phố Long Khánh; Chủ tịch, Phó Chủ tịch Hội LHPN các xã, phường, thị trấn; Chi hội trưởng phụ nữ vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi của các đơn vị.