Tiếp tục thực hiện Quyết định số 1893/QĐ-TTg của Thủ tướng chính phủ về việc phê duyệt Đề án bồi dưỡng cán bộ, công chức Hội LHPN các cấp và Chi hội trưởng Phụ nữ giai đoạn 2019-2025 (gọi tắt là Đề án 1893). Với mục tiêu chung là tạo sự chuyển biến mạnh mẽ về chất lượng, hiệu quả công tác bồi dưỡng kiến thức cho đội ngũ cán bộ, công chức Hội LHPN các cấp; góp phần xây dựng đội ngũ cán bộ, công chức Hội LHPN các cấp và Chi hội trưởng/Tổ trưởng các Chi hội/Tổ phụ nữ cơ sở có bản lĩnh chính trị, phẩm chất đạo đức, tâm huyết với công tác phụ nữ, dám nghĩ, dám làm, dám chịu trách nhiệm gắn với thực hiện Chủ đề năm 2024 “Tăng cường ứng dụng công nghệ thông tin trong hoạt động Hội” trong các cấp Hội trên trên địa bàn tỉnh Đồng Nai.